Kafin ka yanke shawara, ya kamata ka san abubuwan da za ka yi kuma ka san wasu muhimman abubuwa game da tanti na biki. Da zarar ka fahimci hakan, da zarar ka sami tanti mai kyau, da akwai yiwuwar ka sami tanti mai kyau.
Yi maka waɗannan tambayoyi na asali game da bikinka kafin ka yanke shawarar siya:
Yaya girman tanti ya kamata ya kasance?
Wannan yana nufin ya kamata ka san irin liyafar da za ka shirya da kuma adadin baƙi da za su zo nan. Su ne tambayoyi biyu da ke tantance adadin sarari da ake buƙata. Ka yi wa kanka jerin tambayoyi masu zuwa: Ina za a yi liyafar, titi, bayan gida? Za a yi wa rumfar ado? Za a yi kiɗa da rawa? Jawabai ko gabatarwa? Za a ba da abinci? Za a sayar ko a ba da wani kaya? Kowanne daga cikin waɗannan "taron" da ke cikin liyafar ku yana buƙatar sarari na musamman, kuma ya rage naka ka yanke shawara ko wannan sarari zai kasance a waje ko a cikin gida a ƙarƙashin rumfar ku. Dangane da sararin kowane baƙo, za ka iya komawa ga wannan ƙa'ida ta gaba ɗaya:
Kafa murabba'i 6 ga kowane mutum ƙa'ida ce mai kyau ga taron jama'a da ke tsaye;
Faɗin murabba'i 9 ga kowane mutum ya dace da taron jama'a masu zama da kuma waɗanda ke tsaye;
Tsawon ƙafa murabba'i 9-12 ga kowane mutum idan ana maganar wurin zama na cin abincin rana (abincin rana) a kan tebura masu kusurwa huɗu.
Sanin buƙatun bikinku a gaba zai ba ku damar sanin girman tantinku da kuma yadda za ku yi amfani da shi.
Yaya yanayin zai kasance a lokacin taron?
A kowane hali, bai kamata ku taɓa tsammanin cewa tantin biki yana aiki kamar gini mai ƙarfi ba. Ko da menene kayan aiki masu nauyi, ko kuma yadda tsarin zai kasance, kar ku manta cewa yawancin tantuna an tsara su ne don mafaka na ɗan lokaci. Babban manufar tantuna shine kare waɗanda ke ƙarƙashinta daga yanayi mara tsammani. Kawai ba zato ba tsammani, ba mai tsanani ba. Za su zama marasa aminci kuma dole ne a kwashe su idan ruwan sama mai yawa, iska, ko walƙiya ya yi yawa. Kula da hasashen yanayi na gida, yi Tsarin B idan akwai mummunan yanayi.
Nawa ne kasafin kuɗin ku?
Kana da tsarin bikinka na gaba ɗaya, jerin baƙi, da hasashen yanayi, mataki na ƙarshe kafin fara siyayya shine ka raba kasafin kuɗinka. Ba tare da ambaton ba, duk muna son tabbatar da samun tanti mai inganci tare da sabis na bayan-sayarwa mai kyau ko aƙalla wanda aka yi nazari sosai kuma aka kimanta don dorewa da kwanciyar hankali. Duk da haka, kasafin kuɗin shine babban abin da ke gabanmu.
Ta hanyar amsa waɗannan tambayoyin, tabbas za ku sami taƙaitaccen bayani game da ainihin kasafin kuɗi: Nawa kuke son kashewa a tanti na bikinku? Sau nawa za ku yi amfani da shi? Shin kuna son biyan ƙarin kuɗin shigarwa? Idan za a yi amfani da tanti sau ɗaya kawai, kuma ba ku ga ya dace a ba da ƙarin kuɗi don shigarwa ba, kuna iya son yin la'akari da ko za ku sayi ko hayar tanti na biki.
Yanzu da ka san komai game da bikinka, za mu iya zurfafa cikin ilimin da ke tattare da tanti na biki, wanda ke taimaka maka ka yanke shawara mai kyau idan ka fuskanci zaɓuɓɓuka da yawa. Za mu kuma gabatar da yadda tanti na biki muke zaɓar kayan aiki, da kuma samar da zaɓuɓɓuka iri-iri a cikin waɗannan sassa.
Menene kayan firam ɗin?
A kasuwa, aluminum da ƙarfe su ne kayan aiki guda biyu da ake amfani da su wajen tallafawa tanti. Ƙarfi da nauyi manyan abubuwa ne guda biyu da suka bambanta su da juna. Aluminum shine zaɓi mafi sauƙi, wanda ke sauƙaƙa jigilar shi; a halin yanzu, aluminum yana samar da aluminum oxide, wani abu mai tauri wanda ke taimakawa wajen hana ƙarin tsatsa.
A gefe guda kuma, ƙarfe ya fi nauyi, saboda haka, ya fi ɗorewa idan aka yi amfani da shi a cikin irin wannan yanayi. Don haka, idan kawai kuna son tanti mai amfani ɗaya, wanda aka yi da aluminum shine mafi kyawun zaɓi. Don amfani mai tsawo, muna ba da shawarar ku zaɓi firam ɗin ƙarfe. Abin da ya kamata a ambata, tantunan bikinmu suna amfani da ƙarfe mai rufi da foda don firam ɗin. Rufin yana sa firam ɗin ya jure tsatsa. Wato,namuTantunan biki sun haɗa fa'idodin kayan biyu. Ganin haka, zaku iya yin ado kamar yadda kuka buƙata kuma ku sake amfani da su sau da yawa.
Menene yadin da aka yi da tanti na biki?
Idan ana maganar kayan rufin, akwai zaɓuɓɓuka uku: vinyl, polyester, da polyethylene. Vinyl polyester ne mai rufin vinyl, wanda ke sa saman UV ya zama mai jure wa ruwa, kuma yawancinsu suna hana wuta. Polyester shine kayan da aka fi amfani da su a cikin rufin nan take domin yana da ɗorewa kuma yana jure wa ruwa.
Duk da haka, wannan kayan zai iya samar da ƙarancin kariya daga UV. Polyethylene shine kayan da aka fi amfani da su don tashoshin mota da sauran gine-gine masu ɗan lokaci saboda yana da juriya ga UV kuma yana hana ruwa shiga (wanda aka yi wa magani). Muna samar da polyethylene 180g fiye da tantuna iri ɗaya a farashi ɗaya.
Wane salon gefe kuke buƙata?
Salon bango shine babban abin da ke tantance yadda tanti na biki yake. Za ka iya zaɓar daga cikin tagogi marasa haske, masu haske, da kuma wasu da ke da tagogi marasa kyau idan abin da kake nema ba tanti na biki ba ne na musamman. Tanti na biki mai gefuna yana ba da sirri da damar shiga, yana la'akari da bikin da kake la'akari da shi lokacin da kake yin zaɓi.
Misali, idan kayan aiki masu mahimmanci sun zama dole ga bikin, ya fi kyau ka zaɓi tanti mai bangon gefe mara haske; don bukukuwan aure ko bikin tunawa da ranar haihuwa, bangon gefe wanda ke da tagogi na bogi zai fi dacewa. Tantunan bikinmu suna biyan buƙatunku na duk bangon gefe da aka ambata, kawai zaɓi duk abin da kuke so da buƙata.
Akwai kayan haɗin da ake buƙata?
Kammala haɗa babban tsarin, murfin saman, da bangon gefe ba ƙarshen ba ne, yawancin tantunan bikin suna buƙatar a haɗa su don samun ƙarfi, kuma ya kamata ku ɗauki matakan kariya don ƙarfafa tantin.
Tukuiku, igiyoyi, sanduna, ƙarin nauyi kayan haɗi ne na yau da kullun don ɗaurewa. Idan an haɗa su cikin oda, za ku iya adana wani adadin. Yawancin tantunan bikinmu suna da tukuiku, sanduna, da igiyoyi, sun isa don amfani na yau da kullun. Kuna iya yanke shawara ko ana buƙatar ƙarin nauyi kamar jakunkunan yashi, tubali ko a'a bisa ga wurin da aka sanya tantin da kuma buƙatunku na musamman.
Lokacin Saƙo: Mayu-11-2024