Mene ne bambanci tsakanin tabarmar zane da tabarmar PVC?

1. Kayan Aiki da Gine-gine

Tarfalin Canvas: An yi shi ne da auduga, amma nau'ikan zamani kusan koyaushe haɗin auduga da polyester ne. Wannan haɗin yana inganta juriya da ƙarfi ga mildew. Yadi ne da aka saka wanda ake shafawa (sau da yawa da kakin zuma ko mai) don ya zama mai jure ruwa. Ba a lulluɓe shi ko an lulluɓe shi kamar sauran tarps ba, shi ya sa yake ci gaba da zama mai sauƙin numfashi.

Takardun PVC:An yi shi ne da grid na polyester scrim (wanda ke ba da ƙarfin tauri mai ban mamaki) wanda aka shafa shi gaba ɗaya kuma aka lulluɓe shi da Polyvinyl Chloride (PVC) a ɓangarorin biyu. Wannan yana ƙirƙirar takarda mai ƙarfi, wadda ba za ta iya shiga ruwa ba. Ana haɗa ƙarin abubuwa a cikin PVC don juriya ga UV, sassauci, da launi.

 

2. Rashin ruwa da kuma rashin numfashi (Bambancin Babba)

Zane Tarpaulin:Yana jure wa ruwa, ba ya hana ruwa shiga gaba ɗaya. Ruwan sama mai ƙarfi da na dogon lokaci zai yi ta ratsawa daga baya. Duk da haka, babban fa'idarsa ita ce iska mai kyau. Yana ba da damar tururin danshi ya ratsa ta.

Idan ka rufe wani kayan aiki na ƙarfe ko kwale-kwale na katako da tarko mara numfashi, danshi da ya makale zai taru a ƙasa, wanda zai haifar da tsatsa, ƙura, da ruɓewa. Tarkon zaren zai hana wannan tasirin "gumi".

PVC Tarpaulin: Yana hana ruwa shiga 100%. Rufin PVC yana samar da shinge mai hana ruwa shiga. Wannan ya sa ya dace da ɗaukar ruwa ko kare abubuwa daga ruwan sama mai ƙarfi. Duk da haka, ba ya buƙatar iska kuma zai iya kama duk wani danshi a ƙarƙashinsa.

 

3. Dorewa da Tsawon Rai

Zane Tarpaulin: Yana da juriya ga hudawa da tsagewa, amma yana da wasu rauni na musamman. Idan aka adana shi yayin da yake da danshi, zai haifar da mildew da ruɓewa, wanda ke lalata zare na yadin. Tsawon rayuwarsa ya dogara sosai akan kulawa da adanawa. Maganin hana ruwa kuma yana iya lalacewa akan lokaci kuma yana iya buƙatar sake shafawa.

PVC Tarpaulin: Gabaɗaya,,ya fi dorewa a cikin mawuyacin yanayi. Yana da matuƙar juriya ga:

(1) Kamuwa: Kamuwa da cuta a saman da ya yi kauri.

(2) Yagewa: Ramin polyester yana ba da ƙarfi mai ƙarfi.

(3) Sinadarai da Mai: Yana jure wa sinadarai da yawa na masana'antu.

(4) Fuska da Ruɓewa: Tunda roba ce ta roba, ba za ta yi fuka-fuka ba.

Da kyar da juriyar UV, tarkon PVC mai nauyi zai iya daɗewa a waje tsawon shekaru da yawa.

 

4. Nauyi da Kulawa

Zane Tarpaulin: Tafin zane mai nauyi yana da kauri sosai kuma yana iya tauri da wahalar naɗewa, musamman idan sabo ne. Yana shan ruwa, yana sa ya fi nauyi idan ya jike.

PVC Tarpaulin: Hakanan yana da nauyi, amma yana ci gaba da kasancewa mai sassauƙa a cikin kewayon zafin jiki mai faɗi, wanda ke sa ya fi sauƙi a riƙe shi da naɗe shi, koda a cikin yanayin sanyi.

 

5. Aikace-aikacen da Aka Yi Amfani da Su

Tarfalin Canvas:

(1)Rufe kayan aiki waɗanda ke buƙatar "numfashi" (na'urorin yanke ciyawa, taraktoci, motocin gargajiya, jiragen ruwa a cikin ajiya).

(2)Matsugunan wucin gadi ko tanti inda iskar shaƙa daga mutane ke haifar da matsala.

(3)Zane da wuraren gini a matsayin shingen ƙura mai numfashi.

(4)Duk wani amfani inda hana taruwar danshi na ciki shine babban fifiko.

Takardun PVC

(1) Tarfunan Mota:Cwuce gona da iri na kayan lebur saboda juriyar gogewa.

(2) Labulen Masana'antu: Ga rumbunan ajiya, wuraren walda (akwai su a cikin nau'ikan masu hana gobara).

(3) Rufin Rufewa: Don tafkuna, tarin taki, ko kuma hana sinadarai.

(4)Murfin Waje na Dindindin: Don injina, ciyawa, ko kayan gini waɗanda ke buƙatar kariya ta dogon lokaci, 100% daga ruwa.

 

6.Wanne Ya Kamata Ka Zaɓa?

(1)Zaɓitarpaulin kanfasin:Babban abin da ke damun ka shi ne hana danshi da ƙura a kan abin da kake rufewa. Kana da tabbacin cewa ba zai iya jure ruwa ba, kuma ka kuduri aniyar barin shi ya bushe kafin a ajiye shi.

(2)ZaɓiTakardun PVC: Babban abin da ke damun ku shi ne kariya 100% daga ruwa, juriya mai tsanani, da kuma tsawon rai a cikin mawuyacin hali. Abin da aka rufe ba zai iya lalacewa ba sakamakon danshi da ya makale.

tarfa na kankara
Takardun PVC

Lokacin Saƙo: Nuwamba-28-2025